BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Afrika
'Ìwà ọ̀daràn sí ẹ̀tọ́ ọmọnìyan tó burú jùlọ': Ṣé ó yẹ káwọn orílẹ̀ èdè tó kó ilẹ̀ Africa san owó gbà mábinú?
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Wo bí Naijiria, Egypt ṣe ń pàdánù lẹ́ka epo nítorí ogun Iran, tí nǹkan sì ń ṣe ẹnu ire fún South Africa
28 Ẹrẹ̀nà 2026
0:52
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,52
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Àjọ Ìṣọ̀kan Àgbáyé, orílẹ̀èdè 123, bẹ̀rẹ̀ ìgbésẹ̀ tí yóò sọ òwò ẹrú di ìjìyà tó burú jù lọ fún ọmọnìyàn
26 Ẹrẹ̀nà 2026
1:03
Fídíò,
Àwọn ọ̀dọ̀ ilẹ̀ Africa ni ìlera ọpọlọ wọn pé jù lọ láàgbáyé-Ìwádìí
, Duration 1,03
26 Ẹrẹ̀nà 2026
Kí ló n fa ikọ́ọfe àti pé báwo lo ṣe le dènà rẹ̀?
24 Ẹrẹ̀nà 2026
CAF gba ife ẹ̀yẹ AFCON 2025 lọ́wọ́ Senegal, gbé e fún Morocco
17 Ẹrẹ̀nà 2026
Ẹ tú ọmọ Naijiria 42 tí ẹ jù sátìmọ́lé sílẹ̀ ní Mozambique, Dabiri-Erewa ké gbàjarè
9 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìjọba fẹ̀sùn kan ẹgbẹ́ alákatakítí ẹ̀sin Islam pé wọ́n ṣekúpa èèyàn 34 ní àwọn abúlé káàkiri
20 Èrèlè 2026
Àlàyé lórí ohun tó ṣekúpa awakusà tó lé ní 30 lẹ́nu iṣẹ́
19 Èrèlè 2026
Wo àwọn àìsàn tí o lè kó lásìkò tí o bá ń gé tàbí di irun rẹ
18 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ni wọ́n yìnbọn pa ọmọ Gaddafi, Saif al-Islam? Ohun tí a mọ̀ rèé
4 Èrèlè 2026
Kíni àbọ̀ ìpàdé àwọn olórí ilẹ̀ Africa lórí ààbò dá lé lórí?
3 Èrèlè 2026
Ìdí rèé táwọn ọmogun 16 fi gbìmọ̀ pọ̀ láti dìtẹ̀ gbàjọba Ààrẹ Bola Tinubu - Ọ̀gágun Musa
3 Èrèlè 2026
CAF ní kí akọ́nimọ̀ọ́gbá Senegal san fáìnì N139m, kede faini N278m fún Morocco lórí awọn ọmọ tó fẹ́ jí aṣọ ìnujú Mendy
30 Sẹ́rẹ́ 2026
Yàtọ sí Tinubu, èyí làwọn ààrẹ orílẹ̀èdè tó ti ṣubú nígboro ayé rí
29 Sẹ́rẹ́ 2026
'Níṣe ni ẹ̀jẹ̀ bo gbogbo wa' - ẹni tó móríbọ́ níbi ìkọlù àwọn ajínigbé ní Kaduna ṣàlàyè
24 Sẹ́rẹ́ 2026
"Nítorí àwọn ọmọ mi tí wọ́n jí gbé ni mo ṣe darapọ̀ mọ́ iṣẹ́ ọlọ́pàá"
20 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìyàn yóò mú ní Naijiria fún ìgbà àkọ́kọ́ láàárín ọdún mẹ́wàá – Àbọ̀ ìwádìí
18 Sẹ́rẹ́ 2026
Ààrẹ Yoweri Museveni jáwé olúborí fún sáà kéje nínú ìdìbò Uganda
17 Sẹ́rẹ́ 2026
Kà nípa Yoweri Museveni, ààrẹ Uganda tọ fẹ́ lọ fún sáà kéje
13 Sẹ́rẹ́ 2026
Agbébọn ṣekúpa èèyàn mọ́kànlá níbi ibùdó ìgbafẹ́ ní South Africa
21 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àjọ CAF yí ìdíje AFCON padà sí ọdún mẹ́rin-mẹ́rin dípò méjì tó máa ń wáyé tẹ́lẹ̀.
21 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn orílẹ̀èdè mẹ́wàá tí wọ́n jẹ gbèsè jùlọ ní Afrika
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Page
1
nínú
22
1
2
3
4
5
6
7
22
Tókàn