BBC News, Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
  • Ojú ewé to wà yìí, Ìròyìn
  • Wò
  • Gbọ́
  • Ìròyìn
  • Eré ìdárayá
  • Èyí to gbajúmọ̀ jù
  • Eré ìdárayá
  • Ojú ewé to wà yìí, Èyí to gbajúmọ̀ jù

Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ

  1. 1
    Ọba kì í ṣe òṣèlú, Olubadan, ẹ jáwọ́ níbẹ̀ kẹ́ ẹ má baà mú àrífín wá-Balogun Olubadan
  2. 2
    Ìdẹ̀rùn dé báwọn òṣìṣẹ́ l‘Ogun, wọn yóò gba ìsinmi ọjọ́ kan láàrín ọ̀sẹ̀, ẹgbẹ̀rún mẹ́wàá owó ọkọ̀ lóṣù
  3. 3
    "Ẹ̀yin ọ̀dọ́ tí ẹ̀ ń kún pé bí Toun Soetan ṣe ń kọrin ń di yín lọ́wọ́ láti dárà nínú ìjọ, ó ti lọ, ẹ wá dárà yín ká rí i"
  4. 4
    Agbébọn pa ọkùnrin kan lọ́nà oko, jí ìyá ìyàwó tuntun àtàwọn mí-ìn gbé lọ ní Kwara
  5. 5
    Obìnrin tí wọ́n ṣèèṣì san N100,000 sí àṣùwọ̀n rẹ̀ kọ̀ láti dáwó padà, àwọn èèyàn gbaná jẹ
  6. 6
    Àṣírí tú lórí bí ọwọ́ ọlọ́páà ṣe tẹ afurasí 33 tó kọlu ṣọ́ọ̀ṣì CAC Oke Isegun, Eruku ní Kwara
  7. 7
    Dárúkọ pẹ̀lú ẹ̀rí tó dájú àwọn tó fi rìbá lọ̀ ọ́ láti gbé ìgbésẹ̀ ìyọnípọ̀ Makinde bíbẹ́ẹ̀kọ́... - Olórí ilé aṣòfin àná
  8. 8
    Kí ni Cute Abiola ṣe, tí omíjé fi ń dà lójú rẹ̀ àmọ́ tí ọ̀pọ̀ èèyàn ń sọ̀rọ̀ si?
  9. 9
    Àwọn ìdí rèé tí gómìnà kan fi le yọ ọba nípò lábẹ́ òfin
  10. 10
    Ogun Abẹ́lé Sudan: Akọ̀ròyìn tó há sínú ogun fún ọdún mẹ́ta sọ ohun tójú rẹ̀ rí
BBC News, Yorùbá
  • Ìdí tí ẹ fi le è nígbàagbọ́ nínú ìròyìn BBC
  • Ìlànà Lílò
  • Nípa BBC
  • Òfin Àṣírí
  • Cookies
  • Kàn sí BBC
  • Ka ìròyìn BBC l’èdè míràn nibi
  • Do not share or sell my info

© 2026 BBC. BBC kò mọ̀ nípa àwọn ohun tí ó wà ní àwọn ojú òpó tí ó wà ní ìta. Ọwọ́ tí a fi mú ìbáṣepọ̀ ti ìta.