BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ikọ Boko Haram
Àwọn jàndùkú agbébọn ṣekúpa sọ́jà mọ́kànlá, ọlọ́pàá kan, Gómìnà ṣàtìlẹ́yìn ìrànwọ́ fáwọn ẹ́bí olóògbé
26 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn agbésùnmọ̀mí tó jí ọmọ ìjọ ECWA mẹ́jọ gbé ní Kwara ń bèèrè bílíọ̀nù kan náírà fún ìtúsílẹ̀ wọn
25 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn tó ń f'owó ran Boko Haram lọ́wọ́ jẹ́ ẹni táwọn aláṣẹ mọ́, wọn ò kàn dárúkọ wọn ni- Buratai
21 Ẹrẹ̀nà 2026
Mẹ́ta nínú èèyàn márùn-ún tó so àdó olóró mọ́ra wọ Maiduguri ló yin tiwọn, méji ṣì kù tí à ń wá báyìí- Gomina Zulum
20 Ẹrẹ̀nà 2026
Àlàyé rèé lórí ìdí tí Nàíjíríà fi bọ́ sí ipò kẹrin láti ipò kẹfà, nínú àwọn orílẹ̀èdè tí ìgbésùnmọ̀mí ti gbilẹ̀ ní àgbáyé
20 Ẹrẹ̀nà 2026
Igboho gbaná jẹ lórí òkò ọ̀rọ̀ tí Sowore sọ sí i torí àtìlẹ́yìn rẹ̀ fún Tinubu
19 Ẹrẹ̀nà 2026
Kókó àbọ̀ ìpàdé tí mínísítà ààbò ṣe pẹ̀lú àwọn ọ̀gá àgbà ẹ̀ṣọ́ ààbò Nàìjíríà
12 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn agbébọn jí Ìmáàmù àti àwọn mẹ́rin míì gbé ní Kwara.
9 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn ajínigbé jí àwọn tó ń ṣa kóró kaṣú àtàwọn tó ń la igi lóko gbé lọ ní Kwara, wọ́n ń béèrè fún N10m
8 Ẹrẹ̀nà 2026
Ṣé lóòótọ́ ní ìjọba Naijiria san ₦2bn fún Boko Haram fún ìtúsílẹ̀ akẹ́kọ̀ọ́ 230 tí wọ́n jí gbé? Ohun tí a mọ̀ rèé
24 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé jí ọkọ àti ìyàwó gbé lọ nílùú Abo l'Akure, aráàlú ṣe ìfẹ̀hónúhàn lórí ìṣẹ̀lẹ̀ ìjinigbé tó ń wáyé léra léra
21 Èrèlè 2026
Wo ọmọ Naijiria mẹ́jọ tí Amẹrika gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá wọn lórí ẹ̀sùn ṣíṣe agbátẹrù fún Boko Haram àti ISIL
17 Èrèlè 2026
Àwọn ọmogun Naijiria ṣekúpa àwọn jàndùkú agbébọn méjì l'Ondo
17 Èrèlè 2026
0:52
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,52
27 Ẹrẹ̀nà 2026
A ti fi ikọ ológun tí yóò kún Naijiria lọ́wọ́ láti ṣẹ́gun agbésùnmọ̀mí ránṣẹ́- Ológun America
4 Èrèlè 2026
Àwọn mọ́kànlá tí wọ́n jí gbé ní Kwara sá mọ́ ajínigbé lọ́wọ́, ó ku ọmọ ọdún méjì lákàtà wọn
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Ọwọ́ ọmọ ogun Naijiria tẹ obìrin tó ń ta igbó fún Boko Haram ní Borno
25 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn aráàlú ló ń kún àwọn agbéṣùmọ̀mí lọ́wọ́ láti máa da ìlú láàmú - Mínísítà ààbò
15 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìpínlẹ́ Katsina ṣàlàyé ìdí tó fi fẹ́ẹ́ tú agbésùnmọ̀mí 70 sílẹ̀
12 Sẹ́rẹ́ 2026
America fẹ́ẹ́ pa mi nínú ìkọlù, wọ́n ní Boko Haram ni mi-Sheikh Gumi
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Ààrẹ Tinubu pàṣẹ káwọn olórí ogun wá àwọn agbébọn tó pa èèyàn tó lé lógójì nípìnlẹ̀ Niger jáde
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn ajínigbé kọlu ìlú Adanla ní Kwara, jí èèyàn mẹ́sàn-án gbé lọ, yìnbọn pa ẹnìkan
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba Naijiria kéde àwọn ajínigbé àtàwọn jàndùkú agbébọn bíi agbésùnmọ̀mí
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ ajínigbé méjì tó ń ṣọṣẹ́ ní Kwara
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Page
1
nínú
10
1
2
3
4
5
6
7
10
Tókàn