BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo aarẹ Naijiria 2023
Yilwatda wọlé padà bíi Alága àpapọ̀ APC pẹ̀lú àwọn olóyè ẹgbẹ́
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Ohun tó máa ṣẹlẹ̀ sí ẹni tí kò bá dìbò fún Tinubu lọ́dún 2027 rè é - Portable
25 Ẹrẹ̀nà 2026
Wọ́n fí mí ṣe yẹ̀yẹ́ nígbà tí ọmọ mi kú torí mo ṣe àtìlẹyìn fún Tinubu – Remi Surutu
17 Ẹrẹ̀nà 2026
Ó ti yá jù fún kóòtù láti pàṣẹ pé mi ò lè dupò gómìnà mọ́- Aiyedatiwa
13 Ẹrẹ̀nà 2026
Atiku, Bashir Ahmad korò ojú sí oṣù Kejì ọdún 2027 tí INEC kéde fún ìbò ààrẹ torí Ramadan, INEC ṣàlàyé ìdí abájọ
14 Èrèlè 2026
Mi ò lówó láti ra ìbò àwọn èèyàn, ìdí rèé tí mo fi fẹ́ dupò Gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo lọ́dún 2027- Oriyomi Hamzat
26 Sẹ́rẹ́ 2026
Mo kábàámọ̀ pé mo ṣe àtìlẹyìn fún Tinubu ní 2023, èmi gan ní ohun tó yẹ láti di ààrẹ Nàìjíríà - Seyi Makinde
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àlàyé rèé lórí iṣẹ́ tó wà níwájú alága INEC tuntun, Ọ̀jọ̀gbọ́n Joash Amupitan
10 Ọ̀wàrà 2025
Tinubu yan Ọ̀jọ̀gbọ́n Amupitan gẹ́gẹ́ bíi alága INEC tuntun, ìgbìmọ̀ aláṣẹ orílẹ́èdè Naijiria buwọ́lù ú
9 Ọ̀wàrà 2025
Ṣé Goodluck Jonathan lẹ́tọ̀ọ́ lábẹ́ òfin láti du ipò ààrẹ ní 2027?
30 Owewe 2025
Kókó ìpàdé bònkẹ́lẹ́ Atiku, El Rufai àtàwọn adarí ẹgbẹ́ ADC míì l'Abuja ṣáájú ìbò ààrẹ 2027
26 Owewe 2025
Tinubu kò dẹ́yẹ sí ẹkùn àríwá, onírúurú àkànṣe iṣẹ́ ló ń ṣe níbẹ̀, iléeṣẹ́ ààrẹ dáa padà fún Kwankwaso
25 Agẹmo 2025
Gbogbo ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa àwọn tó kórajọ sínú ADC, ẹgbẹ́ òṣèlú alátakò f'ọ́dún 2027
3 Agẹmo 2025
Omi tuntun rú lágbo òṣèlú Naijiria, Mark, Aregbesola di adarí ẹgbẹ́ òṣèlú alátakò ADC, APC ní kò séwu
2 Agẹmo 2025
APC sọ ìdí tí alága àpapọ̀ ẹgbẹ́ nàá, Umar Ganduje, fi kọ́wè fi ipò sílẹ̀ láìrò tẹ́lẹ̀
28 Òkùdu 2025
"Àwá òṣèré tó lé ní 100 la polongo ìbò fún Tinubu fún oṣù méjì àmọ́ kò fún wa ní nkànkan, mo kábàmọ́ọ̀ pé mo polongo ìbò fún"
17 Òkùdu 2025
Atiku ní ìbò àwọn ọmọ Nàìjíríà ló máa sọ̀rọ̀ lọ́dún 2027, kìí ṣe ìbuwọ́lù àwọn gómìnà
26 Èbibi 2025
Ṣé lóòtọ́ ni Gómìnà Adeleke ń gbèrò láti bẹ́ kìjà kúrò ní PDP lọ sí APC?
28 Ìgbé 2025
Ṣé lóòótọ́ ni pé Naijiria ti di orílẹ̀èdè ẹlẹ́gbẹ́ òṣèlú kan?
28 Ìgbé 2025
Àlàyé rèé lórí ìdí tí ń kò fi ṣe àtìlẹyìn fún Peter Obi - Wike
19 Ìgbé 2025
Ọ̀rọ̀ ajé Nàìjíríà kò bá ti gbòòrò tó bá jẹ́ pé ẹ̀mi ni ààrẹ, mo le è ṣe àkóso dára ju Tinubu lọ - Peter Obi, ẹnu dùn ròfọ́ -iléeṣẹ́ ààrẹ fèsì
2 Ìgbé 2025
Mọ̀ nípa àbá òfin tó lè mú ọ ṣ'ẹ̀wọ̀n tàbí san fáìní N100,000 tí o bá kọ̀ látì dìbò
31 Ẹrẹ̀nà 2025
Tinubu kò fẹ́ dupò ààrẹ, gbogbo ẹni tó ń rọ̀ ọ́ láti díje, ló ń bá jà, èmi ni mo paṣẹ pé kó díje - Bisi Akande
30 Sẹ́rẹ́ 2025
Kí ló ń fa àríyànjíyàn lẹ́yìn tí APC borí ìbò ní gbogbo ìjọba ìbílẹ̀ 18 ní ìpínlẹ̀ Ondo
20 Sẹ́rẹ́ 2025
Page
1
nínú
35
1
2
3
4
5
6
7
35
Tókàn