BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Oyo
Ọba kì í ṣe òṣèlú, Olubadan, ẹ jáwọ́ níbẹ̀ kẹ́ ẹ má baà mú àrífín wá - Balogun Olubadan
wákàtí kan sẹ́yìn
0:58
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,58
17 Ìgbé 2026
"Ẹ̀yin ọ̀dọ́ tí ẹ̀ ń kún pé bí Toun Soetan ṣe ń kọrin ń di yín lọ́wọ́ láti dárà nínú ìjọ, ó ti lọ, ẹ wá dárà yín ká rí i"
17 Ìgbé 2026
Ibà ọ̀rẹ̀rẹ̀ (Lassa Fever) wọ ìpínlẹ̀ Oyo, wo ọ̀nà márùn-ún láti dènà rẹ̀
16 Ìgbé 2026
Dárúkọ pẹ̀lú ẹ̀rí tó dájú àwọn tó fi rìbá lọ̀ ọ́ láti gbé ìgbésẹ̀ ìyọnípọ̀ Makinde bíbẹ́ẹ̀kọ́... - Olórí ilé aṣòfin àná
15 Ìgbé 2026
Àwọn ìdí rèé tí gómìnà kan fi le yọ ọba nípò lábẹ́ òfin
13 Ìgbé 2026
3:55
Fídíò,
Arọ́bafin ni Sẹ́nétọ̀ Adeseun ni mo fi ní kó gáfárà fún ipò Mayegun ìlú Ogbomoso – Soun Ghandi Laoye
, Duration 3,55
10 Ìgbé 2026
4:00
Fídíò,
Soun Ogbomoso ti pín ìlú yẹ́lẹyẹ̀lẹ pẹ̀lú ìwà kíìgbọ́-kìígbà rẹ̀, èmi ò sì lè báa ṣiṣẹ́ mọ́ ni mo ṣe kọ̀wé fipò Máyégún sílẹ̀ -Sẹ́nétọ̀ Adeseun
, Duration 4,00
10 Ìgbé 2026
Mi ò bá Makinde àti Olubadan jà, ìdí rèé táwọn èèyàn kò fi rí mi pọ̀ mọ́ Gómìnà àti Ọba Ladoja - Alaafin
8 Ìgbé 2026
Àwọn afurasí darandaran ṣá àgbẹ̀ sínú oko rẹ̀ l'Ogbomoso lẹ́yìn tó ní wọn kò gbọdọ̀ da ẹran níbẹ̀
8 Ìgbé 2026
Makinde gbé Adé àti Ọ̀pá Àṣẹ fún Ọba mẹ́ta tó wà lójú òpó Olubadan, bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn Ọba náà ò yọjú
4 Ìgbé 2026
Tánkà agbépo tó sọ ìjánu rẹ̀ nù kọlu kẹ̀kẹ́ Maruwa lọja Oje n'Ibadan, èèyàn mẹ́ta kú, àwọn mìíràn kán léegun ẹ̀yìn
24 Ẹrẹ̀nà 2026
Makinde kéde ₦10,000 owó ìrànwọ́ fáwọn òṣìṣẹ́ ìpínlẹ̀ Oyo torí ọ̀wọ́ngógó epo bẹntiróòlù
23 Ẹrẹ̀nà 2026
Ṣé lóòótọ́ ni pé èpè Alaafin Aole sì ń ja Yorùbá títí di òní?
21 Ẹrẹ̀nà 2026
Fídíò ‘Sharwama’, ọkùnrin tó ní òun ti pa èèyàn 32 gba orí ayélujára, Ọlọ́pàá Oyo sọ̀rọ̀
18 Ẹrẹ̀nà 2026
Ọkọ̀ bọ́ọ̀sì akèrò kó s'ódò nílùú Ibadan, èèyàn mẹ́ta kú
12 Ẹrẹ̀nà 2026
Wá wí tẹnu rẹ o! Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ránṣẹ́ pe DPO àgọ́ ọlọ́pàá táráàlú ní afurasí ajínigbé tí sálọ
12 Ẹrẹ̀nà 2026
Wọ́n bá òkú ọmọbìnrin kan lẹ́nu ọ̀nà ọ̀rẹ́kùnrin rẹ̀, Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá bẹ̀rẹ̀ ìwádìí
10 Ẹrẹ̀nà 2026
Ohun tí a mọ̀ rèé nípa ìjà ńlá tó bẹ́ sílẹ̀ láàárín àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òṣèlú PDP ní ìpínlẹ̀ Oyo
9 Ẹrẹ̀nà 2026
Kí ló máwọn afurasí jàndùkú olóṣèlú ya wọ ilé Igbákejì Gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo tẹ́lẹ̀ n'Ibadan, ba ọ̀pọ̀ dúkìá jẹ́? Àlàyé rèé
8 Ẹrẹ̀nà 2026
Ajínigbé kọlu ìpínlẹ̀ Oyo, jí èèyàn mẹ́rin gbé lójú ọ̀nà Igbeti sí Kishi
6 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn òṣìṣẹ́ ilé ìwòsàn UCH gùnlé ìyanṣẹ́lódì ọlọ́jọ́ Márùn-ún, dá aláìsàn padà
6 Ẹrẹ̀nà 2026
Èèmọ̀ ńlá ! Suleiman pa ẹ̀gbọ́n rẹ̀ nílùú Ṣẹ̀pẹ̀tẹ̀rí, Ó ní torípé ó yìnbọn fún òun lójú àlá
4 Ẹrẹ̀nà 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn