BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Irinna
Èmi ṣì ni alága NURTW- MC Oluomo
25 Ẹrẹ̀nà 2026
Ọkọ̀ ojú irin méjì forí sọ̀ ara wọn, wọn yà kúrò lójú òpó rélùwéè, ọ̀pọ̀ èrò farapa
16 Ẹrẹ̀nà 2026
Agbódegbà fáwọn Ajínigbé méjì la mú, ìrọ́ ni pé ọwọ́ tẹ afurasí agbébọn mẹ́rin ní pápákọ̀ òfurufú Akure - Ọlọ́pàá tako FAAN
16 Ẹrẹ̀nà 2026
Ọkọ̀ bọ́ọ̀sì akèrò kó s'ódò nílùú Ibadan, èèyàn mẹ́ta kú
12 Ẹrẹ̀nà 2026
Wo àwọn ibi tí o ti lè yí ọkọ̀ rẹ padà láti èyí tó ń lo bẹntiró sí gáàsì CNG
11 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìjọba ìpínlẹ̀ Eko kéde àfikún owó ọkọ̀ BRT, Wo iye tó jẹ́, ìgbà tí yóò bẹ̀rẹ̀ àti ìdí abájọ
24 Èrèlè 2026
Èèyàn 80 móríbọ́ lọ́wọ́ ikú bí bààlúù tó ń lọ sí Port Harcourt ṣe balẹ̀ sí Benin
11 Èrèlè 2026
Èèyàn kan kú, ọ̀pọ̀ há sínú súnkẹrẹ-fàkẹrẹ ọkọ̀ níbi ijàmbá tírélà tó wáyé lórí afárá Otedola níkùú Eko
23 Sẹ́rẹ́ 2026
Èèyàn mẹ́fà kú lọ́jọ́ ọdún tuntun nínú ìjàmbá ọkọ̀ ní márosẹ̀ Eko s'Ibadan
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Agbálẹ̀ ojú pópó pàdé ikú òjijì lópin ọdún lásìkò tí Dáńfó tó ń rìfáàsì lójú ọ̀nà márosẹ̀ kọlù ú
21 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àlàyé rèé bí àṣírí ṣe tú nípa ọkùnrin kan tó lúgọ sábẹ́ táyà bàálù ní pápákọ̀ òfurufú Ilorin pẹ̀lú èròńgbà láti jápa lọ Amẹrika
11 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọkọ̀ ńlá kọlù mọ́to mẹ́ta lọ́nà márosẹ̀ Ibadan sí Eko, bàbá, ìyá àti ọmọ wọn kú, èèyàn méjì míì farapa
11 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Èébú àti èpè tí ẹ fi ń ránṣẹ́ kò tu irun kankan lára mi, mò ń bọ̀ wá bá ẹ̀yin tí ẹ̀ ń dín àkàrà lójú pópó torí mi, a dìjọ máa jẹ àkàrà náà ni - Makinde
25 Bélú 2025
1:02
Fídíò,
Arákùnrin kòkúmọ́ tó móríbọ́ nínú ìjambá bàlúù lóṣù kẹ́fà kérora pé lóòótọ́ òun móríbọ́ ṣùgbọ́n bí ẹdun arinlẹ̀ lòun wà báyìí
, Duration 1,02
4 Bélú 2025
'Èmi nìkan ni mo móríbọ́ nínú bàlúù tó já lulẹ̀, odidi ọjọ́ mẹ́jọ ni mo dánìkan lò nínú igbó'
1 Bélú 2025
Èèyàn mọ́kànlá kú nínú bààlúù tó jábọ́ ní Kenya
28 Ọ̀wàrà 2025
0:52
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,52
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Iléẹjọ́ ti dá wa láre, mó ń padà sí gáréèjì bíi alága NURTW l‘Oyo lẹ́yìn ìdádúró ọ̀dún mẹ́fà àmọ́ a kò ní fa wàhálà - Ejiogbe
27 Ọ̀wàrà 2025
Àwọn èrò fò bọ́ sílẹ̀ láti ojú fèrèsé níbi ìjàmbá ọkọ̀ ojú irin tó gbẹ̀mí èèyàn 15
23 Ọ̀wàrà 2025
Ọkọ̀ mẹ́rin forí sọ ara wọn lójú pópó, èèyàn 46 jáde láyé
22 Ọ̀wàrà 2025
Ṣọ́jà la ìbọn mọ́ awakọ̀ kan lórí l'Ondo tó fi kú, iléeṣẹ́ ológun ṣàlàyé bí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣe wáyé
18 Ọ̀wàrà 2025
Tírélà tẹ bàbá tó gbé àwọn ọmọ rẹ̀ lọ sílé ẹ̀kọ́ pa l'Ondo
10 Ọ̀wàrà 2025
Èèyàn 32 jáde láyé nínú ìjàmbá ọkọ̀ ojú omi ní ìpínlẹ̀ Niger
4 Owewe 2025
Ta ni Ruth Otabor, àbúrò Phyna tí ọkọ̀ iléeṣẹ́ Dangote ṣokùnfà ikú rẹ̀?
1 Owewe 2025
Page
1
nínú
17
1
2
3
4
5
6
7
17
Tókàn