BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìbàdàn
Tánkà agbépo tó sọ ìjánu rẹ̀ nù kọlu kẹ̀kẹ́ Maruwa lọja Oje n'Ibadan, èèyàn mẹ́ta kú, àwọn mìíràn kán léegun ẹ̀yìn
24 Ẹrẹ̀nà 2026
Makinde kéde ₦10,000 owó ìrànwọ́ fáwọn òṣìṣẹ́ ìpínlẹ̀ Oyo torí ọ̀wọ́ngógó epo bẹntiróòlù
23 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn àgbẹ̀ oníkòkó méjì tó ṣẹ́kù sí àkàtà àwọn ajínigbé nínú mẹ́rin tí wọ́n jí gbé níléeṣẹ́ kòkó n'Ibadan ti gba ìtúsílẹ̀
22 Ẹrẹ̀nà 2026
Kí ló máwọn afurasí jàndùkú olóṣèlú ya wọ ilé Igbákejì Gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo tẹ́lẹ̀ n'Ibadan, ba ọ̀pọ̀ dúkìá jẹ́? Àlàyé rèé
8 Ẹrẹ̀nà 2026
Mo dúpẹ́ lọ́wọ́ ẹ̀yin ti ẹ ṣàbẹ̀wo sí mí nílẹ, àyè ọpẹ́ padà yọ- Sunday Igboho
23 Èrèlè 2026
Èèwọ̀ ni fún ẹnikẹ́ni láti daran jẹko ní ìta gbangba nílẹ̀ Ibadan - Olubadan
10 Èrèlè 2026
Fulani mẹ́ta tó wà ní àhámọ́ àwọn aṣọ́gbó nílùú Oloka l'Ogbomoso la fẹ́ dá sílẹ̀ ló jẹ́ ka ṣekúpa aṣọ́gbó márùn ùn - Afurasí jẹ́wọ́
8 Èrèlè 2026
6:48
Fídíò,
Ìtàn tó rọ̀ mọ́ orúkọ Kòbọmọjẹ́ ní Ibadan àti ìdí tí àṣà dídá abẹ́ f'ọmọbìnrin ṣe dohun ìgbàgbé ní agboolé náà
, Duration 6,48
6 Èrèlè 2026
Itan Manigbagbe: Oba Asanike Yefusu Oloyede, Olubadan tó gbóyà, aláwàdà, tó tún kún fún ọgbọ́n
28 Sẹ́rẹ́ 2026
Ohun tí a mọ̀ nípa àbẹ̀wò Sunday Igboho sí Olubadan Ladoja, ohun tó sọ nípa yíyọ orúkọ rẹ̀ kúrò nínú àwọn tí ìjọba ń wá
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Ó nira láti bá ìjọba tó wà lóde báyìí ní Naijiria sọ òtítọ́ - Makinde
26 Sẹ́rẹ́ 2026
Olubadan Rashidi Ladoja sọ̀rọ̀ lórí ìpèníjà àbò ní Nàìjíríà, Ó ní ó ti ń pẹ́ nílẹ̀ jù
23 Sẹ́rẹ́ 2026
Ẹ gbájúmọ́ ètò ààbò ilẹ̀ Yorùbá dípò jíjà sí ipò - Sunday Igboho sáwọn ọba ilẹ̀ Yorùbá
21 Sẹ́rẹ́ 2026
0:52
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,52
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Gómìnà Seyi Makinde kéde Olubadan bíi alága lọ́balọ́ba ìpínlẹ̀ Oyo, Aláàfin fọnmú
16 Sẹ́rẹ́ 2026
Makinde ṣe àtúntò ìgbìmọ̀ aláṣẹ ìjọba Ìpínlẹ̀ Oyo, yọ Akọ̀wé ìjọba nípò
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Èèyàn mẹ́fà kú lọ́jọ́ ọdún tuntun nínú ìjàmbá ọkọ̀ ní márosẹ̀ Eko s'Ibadan
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ọ̀rọ̀ di gbas-gbos láàárín Makinde àti Fayose lórí ₦50bn tí Fayose ní Tinubu fún ìpínlẹ̀ Oyo lórí ìbúgbàmù Bodija n'Ibadan
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọlọ́pàá tó tẹ̀lé Akpabio wá síbi oyè Seyi Tinubu àti Yari ko àgbákò ikú òjijì bí ọkọ̀ agbepo ṣe tẹ̀ ẹ́ lórí mọ́lẹ̀ n'Ibadan
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdí táwọn Mogaji Ibadan àti ẹgbẹ́ CCII fi jáwé ìkìlọ̀ fún Alaafin Akeem Owoade
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
8:00
Fídíò,
"Isẹ́ agbálẹ̀-ọjà ni mo fi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ nijọba ìbílẹ̀, mo jìyà, dá àjọ, gba owóyàá, pa ebi mọ́nú fún ọ̀pọ̀ ọdún, kí n tó le kọ ilé àmọ́ ijọba Oyo wó o lulẹ̀ torí ọ̀nà Circular"
, Duration 8,00
12 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Olubadan Rashidi Ladoja figbe ta, ṣàlàyé ìdí tó fi nira láti dupò Ọba mú, ju ipò Gómìnà lọ, pé fún ṣíṣí àwọn bodè Nàíjíríà
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ilé ẹjọ́ dájọ́ ikú fọ́kùnrin márùn ún tó dáwọ́ jọ lu awakọ̀ 'taxi' pa n'Ibadan
26 Bélú 2025
Page
1
nínú
26
1
2
3
4
5
6
7
26
Tókàn