BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Funke Olakunrin Burial: Ọ̀gọ̀rọ̀ èèyàn péjú síbi ìṣẹ̀yẹ ìkẹyìn f'ẹ́ni re tó lọ
22 Agẹmo 2019
Àkọlé àwòrán,
Isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Ọkọ ati awọn ọmọ oloogbe nibi eto isinku fun Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku for Funke Olakunrin
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
03:37
Fídíò,
N kò ní darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ ADC àmọ́ bí APC bá fún mi ní ipò míì, màá gbà á - Iyabo Obasanjo
, Duration 3,37
02:44
Fídíò,
Ilẹ̀ Cameroun fi tijó-tìlù pàdé Pope Leo XIV
, Duration 2,44
02:33
Fídíò,
Ẹni tó bá ní kò sí ayé, ayé wà o, ohun tó jẹ mọ́ ọ̀rọ̀ ẹ̀mí wà nínú iṣẹ́ tíátà - Tosin Olaniyan
, Duration 2,33
01:25
Fídíò,
Kí ló sọ àwọn ológbò di gbajúmọ̀ orí ayélujára ní Instabul?
, Duration 1,25
03:16
Fídíò,
Kí ni ẹ̀ṣẹ̀ wa ní Ido-Ani, tí ìjọba Ondo fi pa wá tì láìsí ilé ìwòsàn àti ojú ọ̀nà tó dára? – Aráàlú fárígá
, Duration 3,16
04:12
Fídíò,
Àwọn òṣèré òde òní nílò láti máa ṣàgbéyẹ̀wò ìtàn tí wọ́n ń kọ, a kìí ṣe eégún oníhòhò - Lere Paimo
, Duration 4,12
06:34
Fídíò,
Ọba Ido-Osun pàṣe kí wọ́n ti ilé ìjọsìn tí pásítọ̀ rẹ̀ lọ gbàdúrà lójúbọ Osun Osogbo pa
, Duration 6,34
05:05
Fídíò,
Kí ni ohun abàmì tó wà nínú Omi Oko ní Ilesa, tí wọn ṣe kọ́lé fún-un, yọ fèrèsé àti ìlẹ̀kùn sí?
, Duration 5,05
04:00
Fídíò,
Ìwé mẹ́fà ni mo kà, kí ń tó kọ́ iṣẹ́ Rédíóníìkì, ipasẹ̀ ẹgbọ́n mi kan níbẹ̀ ni mo gbà dé ìdí iṣẹ́ tíátà - Okele
, Duration 4,00
04:32
Fídíò,
"Mo ra ‘Sim Card’ táwọn ajínigbé ti fi gbá owó ìtúsílẹ̀ N50m, pa ẹni tí wọn jí gbé, mo bá dèrò àtìmọ́lé"
, Duration 4,32
01:13
Fídíò,
Mọ̀ nípa àwọn ewu méje tó rọ̀ mọ́ ṣíṣe ìdí ńlá, BBL, àti ìlànà tí wọ́n ń gbà ṣe é
, Duration 1,13
Ìròyìn tó ṣe kókó
Àlàyé lórí báwọn olùjọ́sìn tó ní ìpèníjà etí ṣé máa ń ṣiṣẹ́ Hajj ní Mecca
wákàtí 5 sẹ́yìn
Àdéhùn jógunómí tí Trump ṣe fún Lebanon bá Israel lójijì
18 Ìgbé 2026
Bàbá àti ọmọ ni Olubadan àti Makinde, kò yẹ kí ìjà máa wáyé láàárín wọn - Balogun Olubadan
18 Ìgbé 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Ìdí rèé tí Iyabo Obasanjo ṣe gba kámú bí gbogbo ẹgbẹ́ APC l‘Ogun ṣe fa Yayi kalẹ̀ bíi olùdíje gómìnà
14 Ìgbé 2026
Ọkọ̀ tó kó àwọn agbábọ́ọ̀lù pàdé àwọn adigunjalè lọ́nà, wọ́n yìnbọn pa agbábọ́ọ̀lù kan
14 Ìgbé 2026
Ìjọba gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá afurasí mẹ́tàlá tó ń ṣagbátẹrù ìgbésùnmọ̀mí
14 Ìgbé 2026
Àwọn ìdí rèé tí gómìnà kan fi le yọ ọba nípò lábẹ́ òfin
13 Ìgbé 2026
''Mi ò sọ pé àṣìṣe wà nínú òfin owó orí tuntun ilẹ̀ Nàìjíríà, wọ́n ṣì mí gbọ́ ni'' -Mínísítà ìpínlẹ̀ fún ètò ìṣúná
12 Ìgbé 2026
Èèyàn bíi 400 rí ẹ̀wọ̀n he lórí ìbáṣepọ̀ wọn pẹ̀lú agbésùnmọ̀mí ní Naijiria
12 Ìgbé 2026
Wo kókó ohun márùn-ún tí Pope ń bọ̀ wá ṣe nílẹ̀ Áfíríkà lẹ́nu àbẹ̀wò ọlọ́jọ́ mẹ́wàá tó bẹ̀rẹ̀ lónìí
13 Ìgbé 2026
Wo ìpínlẹ̀ méje tí yóò wà nínú òkùnkùn birimù fún ọ̀sẹ̀ mẹ́fà
13 Ìgbé 2026
Àwọn agbébọn tún ya bo ìjọba ìbílẹ̀ Kaiama ní Kwara, ṣekúpa ẹ̀ṣọ́ asọ́gbó márùn ún, dáná sun ọkọ̀ àti alùpùpù
10 Ìgbé 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Àlàyé lórí báwọn olùjọ́sìn tó ní ìpèníjà etí ṣé máa ń ṣiṣẹ́ Hajj ní Mecca
2
Ìjọba Kwara pe Bukola Saraki, Abdulfatah Ahmed àtàwọn mìí lẹ́jọ́ ẹ̀sùn ìpànìyàn
3
Ademola Adeleke pe ilé ìfowópamọ́ UBA àtàwọn alága kánsù APC lẹ́jọ́
4
Àdéhùn jógunómí tí Trump ṣe fún Lebanon bá Israel lójijì
5
Ọba kì í ṣe òṣèlú, Olubadan, ẹ jáwọ́ níbẹ̀ kẹ́ ẹ má baà mú àrífín wá - Balogun Olubadan
6
Dókítà bọ́ sọ́wọ́ NDLEA fún lílọ́wọ́ nínú òwò Cocaine ní ìpínlẹ̀ Ogun
7
Obìnrin tí wọ́n ṣèèṣì san N100,000 sí àṣùwọ̀n rẹ̀ kọ̀ láti dáwó padà, àwọn èèyàn gbaná jẹ
8
Àwọn ìdí rèé tí gómìnà kan fi le yọ ọba nípò lábẹ́ òfin
9
Ìjọba gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá afurasí mẹ́tàlá tó ń ṣagbátẹrù ìgbésùnmọ̀mí
10
Ogun Abẹ́lé Sudan: Akọ̀ròyìn tó há sínú ogun fún ọdún mẹ́ta sọ ohun tójú rẹ̀ rí